
 

MASWALI NA MAJIBU KUHUSU MWALIMU COMMERCIAL BANK 

 

1. Huduma za MCB zinapatikana wapi na wapi? 

• Kwa sasa huduma zetu zinapatikana mkoa wa Dar es salaam kwenye matawi 

yaliyoko Mlimani (Mlimani Tower) pamoja na Samora (jengo la CHC) na pia 

tuna ofisi mikoa ya Morogoro (Eneo la Nunge, Jengo la CWT), Mwanza 

(Kenyata Road,Jengo la PSSSF), Mbeya (Soko Matola jengo la CWT), 

Arusha(Sekei, jengo la CWT Mkoa), Dodoma (Mtaa wa Jamhuri, jengo la CWT), 

Rukwa (Jangwani, Jengo la CWT) na Kigoma (Masanga, Jengo la CWT) 

• Wateja pia wanaweza kupata huduma kupitia njia mbadala za huduma za 

kidigitali za kibenki kama: 

❖ MwalimuMobile kwa kubofya *150*31#; Ambapo mteja anaweza 

kuhamisha pesa kwenda mitandao ya simu, kupata taarifa fupi au kulipia 

bili mbalimbali kama, luku, maji, king’amuzi nk. 

❖ MwalimuWakala; Huduma hii inampa mteja uwezo wa kuweka na kutoa 

pesa, kulipa bili za serikali, kubadili pini na kupata taarifa fupi za miamala 

yake kupitia kwa mawakala wa benki waliosambaa mikoani. 

❖ MwalimuCard VISA; Card hii inamuwezesha mteja kutoa pesa kupitia ATM 

nyingi zaidi nchini na nje ya nchi zenye huduma ya VISA. Pia kupitia kadi 

hii mteja anaweza kufanya manunuzi mtandaoni au kulipia 

huduma/bidhaa mbalimbali mahali popote penye mashine za malipo 

(POS) 

• Benki ina ushirika wa kibiashara na Benki ya posta (TPB Bank Plc), mteja wa 

MCB anaweza kuweka pesa kwenye akaunti yake kupitia tawi lolote la TPB 

Tanzania 

•  Huduma nyingine za Benki ya Mwalimu kama vile kujaza fomu za mikopo, 

kufungua akaunti na kupata maelezo mbali zinapatikana mikoa yote kupitia 

ofisi za Chama cha Walimu ngazi ya wilaya.  

2. Je, MCB iko chini ya Benki ya Posta? 

• Hapana, Benki ya Mwalimu haiko chini ya Benki ya Posta, inajitegemea. Benki 

hizi mbili zinashirikiana ambapo huduma ya kuweka pesa katika Benki ya 

Mwalimu huweza kufanywa kupitia matawi ya benki ya Posta (TPB)  

 

 



 

3. Ni jinsi gani mteja anaweza kufufua akaunti ambayo haijatumiwa kwa muda mrefu 

(dormant)? 

• Njia pekee ya kufufua akaunti ni kuiwekea fedha. Fedha zinaweza kuwekwa 

kupitia matawi ya Benki yaliyopo (Dar es Salaam) Mlimani au Samora. Kwa wateja 

wa mikoani au ambao wako mbali na matawi yetu wanaweza kuweka fedha 

kupitia Benki ya Posta (TPB) au MwalimuWakala waliopo maeneo mbalimbali 

nchini.  

4. Je, nawezaje kupata fedha sehemu ambapo hakuna tawi la Benki ya Mwalimu? 

Unaweza kupata fedha kutoka kwenye akaunti yako kwa njia zifuatazo: 

• Kutoa fedha kwa kupitia ATM zote nchini na nje ya nchi zenye huduma ya VISA 

kwa kutumia MwalimuCard VISA. 

• Kutoa fedha kwa kutumia simu (Mwalimu Mobile) bofya*150*31# 

•  Kupitia MwalimuWakala waliopo nchi nzima. 
5. Je, ninafanyaje kuhamisha mshahara kutoka Benki moja kuja Benki ya Mwalimu?  

• Ni rahisi sana, unatakiwa kuandika barua kwa mwajiri (Mkurugenzi wa 

halmashauri) kuomba kuhamisha mshahara kutoka benki uliyopo kuja Benki ya 

Mwalimu. Afisa utumishi wa wilaya atabadilisha akaunti kwenye mfumo 

6. Je, Inachukua muda gani kupata akaunti namba baada ya kukamilisha mahitaji? 

• Utapata akaunti yako papo hapo baada ya kukamilisha mahitaji yote ya kufungua 

akaunti. 

7. Je, Mstaafu anaweza kufungua akaunti Mwalimu Benki? 

• Ndiyo, ikiwa umestaafu, tunayo fursa kukuwezesha kufungua akaunti na kupitisha 

mafao ya mkupuo na pensheni ya kila mwezi, pia mstaafu anaweza kukopa. 

8. Je, mna mpango wa kufungua matawi ya benki ya Mwalimu Mikoani? 

• Benki ya Mwalimu ina malengo ya kuwafikia wateja wake kidigitali ili kuendana na 

mabadiliko ya teknolojia. Kwa sasa tuna matawi mawili Dar es salaam na ofisi za 

kutoa huduma Mikoa ya Mbeya, Mwanza, Morogoro, Arusha na Dodoma. Pia kuna 

mipango endelevu ya kuongeza ofisi ili kuwafikia wateja kwa urahisi 

9. Je, hii ni benki kwa ajili ya walimu tu? 

• HAPANA, hii sio benki ya walimu pekee, ni benki kwa ajili ya watu wote. 

10. Je,ukifungua Akaunti  ya Mwalimu benki inawezekana kutoa pesa ndani ya benki ya 

posta? 

• Hapana, unaweza kuweka fedha tu kwenye matawi ya Benki ya Posta ila unaweza 

kutumia ATM zao kutoa fedha kwa kutumia MwalimuCard VISA. 

 

11. Je, nikiwa na ATM card ya Mwalimu benki naweza kutoa pesa ATM ya CRDB na NMB? 

• Ndiyo, ukiwa na MwalimuCard VISA unaweza kutoa pesa kwenye ATM za CRDB, 

NMB na benki nyingine nyingi zenye huduma ya VISA ndani na nje ya nchi. 

12. Je, benki ya mwalimu mnanunua madeni ya benki na taasisi nyingine za kifedha? 



• Ndiyo, Mwalimu Bank inanunua madeni ya benki nyingine, Bodi ya mikopo na 

Taasisi nyingine za fedha. 

13. Wakati benki inafunguliwa tuliambiwa riba itakuwa single digit na sasa hivi ni 16% ni 

kwanini imepanda kiasi hiki? Kwanini msishushe riba wakati mna pesa zetu ambazo 

tunakatwa kila mwezi? 

• Kikokotoo cha riba ya mkopo kinategemea na gharama za mtaji, amana kutoka 

kwa wateja, hatari ya mkopo (credit risk margin) na kiasi cha faida (profit 

margin). Hivyo walimu ambao ni wanahisa wakipitisha mshahara Mwalimu 

benki na kutumia benki kikamilifu itasaidia kupunguza gharama na kushusha 

riba.  

 

14. Kwa nini benki hii imeishia Dar ilihali walimu wapo nchi nzima? 

• Benki inatumia mifumo ya kidigitali, ofisi za mikoa na ofisi za CWT kuwafikia 

wateja. Njia hii imewezesha walimu nchi nzima kupata huduma za benki kwa 

urahisi na haraka zaidi. 

 

Kwa mawasiliano zaidi tupigie huduma kwa  wateja namba:  0800750033. 

Kurasa za kijamii: facebook/Instagram/twitter @mwalimubank , LinkedIn @Mwalimu 

Commercial Bank 

Tovuti: www.mwalimubank.co.tz 

Barua pepe: info@mwalimu.co.tz 
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